![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วานนี้ (27 เม.ย.67) นางสาวเมธาวี ธารดำรงค์ สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตปทุมวัน ร่วมงานแถลงข่าวเทศกาลกีฬากรุงเทพ ประจำปี 2567 และเปิดสนามเทเบิลเทนนิส โดยมีนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เป็นประธานแถลงข่าว ณ ศูนย์กีฬาเบญจกิติ เขตคลองเตย
.
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
กรุงเทพมหานคร จัดเทศกาลกีฬากรุงเทพ ประจำปี 2567 ตั้งแต่ 27 เมษายน จนถึง 26 พฤษภาคมนี้กับมหกรรมกีฬาสำหรับคนกรุงเทพฯ โดยเฉพาะ ในเทศกาลพบกับ 4 การแข่งขันชนิดกีฬา คือ การแข่งขันกีฬา “ฟุตซอล” และ “เปตอง” ของทีมตัวแทนจากเขต 50 เขต การแข่งขันกีฬา “บาสเกตบอล 3×3” และกีฬาใหม่ล่าสุดอย่าง “พิคเคิลบอล” ที่เปิดให้คนทุกกลุ่มสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน โดยจัดการแข่งขัน ณ ศูนย์กีฬาเบญจกิติ ศูนย์กีฬาวชิรเบศจทัศ และรอบชิงชนะเลิศ ณ ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร ทั้งนี้สามารถติดตามรายละเอียด ตารางการแข่งขัน ตลอดจนผลการแข่งขันได้ทางเฟสบุ๊ก แฟนเพจ กีฬากรุงเทพ
———-
ผู้ชมทั้งหมด 144 ครั้ง, ผู้ชมวันนี้ 2 ครั้ง