![ส.ก.บางรักร่วมงาน มหานคร ไชนีส เฟสทีฟ มาร์เก็ต ต้อนรับเทศกาลตรุษจีน](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804219_0_0.jpg)
ส.ก.บางรักร่วมงาน มหานคร ไชนีส เฟสทีฟ มาร์เก็ต ต้อนรับเทศกาลตรุษจีน
นายวิพุธ ศรีวะอุไร สมาชิกสภากรุงเทพมหานครเขตบางรัก ร่วมพิธีเปิดงาน 𝐌𝐚𝐡𝐚𝐧𝐚𝐤𝐡𝐨𝐧 𝐂𝐡𝐢𝐧𝐞𝐬𝐞 𝐅𝐞𝐬𝐭𝐢𝐯𝐞 𝐌𝐚𝐫𝐤𝐞𝐭 (มหานคร ไชนีส เฟสทีฟ มาร์เก็ต) ร่วมเฉลิมฉลองเทศกาลตรุษจีน ประจำปีพุทธศักราช 2567 พร้อมรับชมการแสดงโชว์ต่างๆ ที่แสดงถึงวัฒนธรรมของชาวจีน เช่น การแสดงมังกรกระจก โดยมี เนเน่ พรนับพัน เกิร์ลกรุ๊ปจีนสัญชาติไทยร่วมแสดงประกอบโชว์ด้วย , การแสดงตุ๊กตาล้มลุกมนุษย์, การแสดงระบำกลองจีน และการแสดงเปลี่ยนหน้ากาก เป็นต้น
.
ภายในงานจะมีการออกร้านขายสินค้าและอาหารจีนมงคลมากมาย เช่น ขาหมูกระทะทอง, ไก่กรุง, ม่าหมี่คลุก, ชิงเต่า และยังมีกิจกรรมหลากหลายเปิดให้เข้าร่วมกิจกรรม สำหรับประชาชนที่สนใจสามารถเข้าร่วมงานได้ ตั้งแต่ วันพฤหัสบดีที่ 8 – วันอาทิตย์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 ตั้งแต่เวลา 10.00 – 20.00 น. ณ มหานคร สแควร์, คิง เพาเวอร์ มหานคร
——————————
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804217_0_0.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804225_0_0.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804221_0_0.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804224_0_0.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804222_0_0.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804220_0_0-631x1024.jpg)
![](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__12804223_0_0.jpg)
ผู้ชมทั้งหมด 326 ครั้ง, ผู้ชมวันนี้ 2 ครั้ง