![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
(13 เม.ย.67) นายวิรัตน์ มีนชัยนันท์ ประธานสภากรุงเทพมหานคร สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตมีนบุรี พร้อมด้วย นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ลงพื้นที่ตรวจความเรียบร้อย สถานที่จัดงาน “สืบสานตำนานสงกรานต์เมืองมีน” ประจำปี 2567 ณ ถนนหม่อมเจ้าสง่างามสุประดิษฐ์ เขตมีนบุรี เวลา 16.30 น.
![🌟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te0/1/16/1f31f.png)
โดยประธานสภากทม. และผู้ว่ากทม. ได้ร่วมเล่นน้ำสงกรานต์ อุโมงค์น้ำและโฟม พร้อมทักทายประชาชนที่มาร่วมงาน รวมทั้งเยี่ยมชมนวัตกรรม “เครื่องแปรรูปขยะเศษอาหาร” ของสำนักงานเขตมีนบุรี เยี่ยมชมนิทรรศการภาพจิตรกรรมประวัติเมืองมีนบุรี และถ่ายภาพเป็นที่ระลึกร่วมกับพี่น้องประชาชนอย่างใกล้ชิด
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
ในการนี้ผู้ว่าฯ ได้เน้นย้ำ เรื่องมาตรการดูแลความปลอดภัยของสถานที่จัดงานสงกรานต์อย่างรัดกุม ซึ่งเขตมีนบุรี กำหนดจัดงานสงกรานต์ฯ ตั้งแต่ วันที่ 11-15 เม.ย.67 โดยได้ตั้งจุดคัดกรอง ก่อนเข้าพื้นที่เล่นน้ำสงกรานต์ตลอดแนวถนน พร้อมจัดเจ้าหน้าที่คัดกรองดูแลความเรียบร้อยและความปลอดภัยตลอดงาน
———————-
ผู้ชมทั้งหมด 158 ครั้ง, ผู้ชมวันนี้ 4 ครั้ง