![สภากทม. เปิดบ้านต้อนรับเด็ก เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ 2567](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2024/01/1-1-scaled.jpg)
สภากทม. เปิดบ้านต้อนรับเด็ก เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ 2567
(11 ม.ค.67) นายวิรัตน์ มีนชัยนันท์ ประธานสภากรุงเทพมหานคร นางชญาดา วิภัติภูมิประเทศ รองประธานสภากรุงเทพมหานคร คนที่หนึ่ง พร้อมคณะสมาชิกสภากรุงเทพมหานคร คณะผู้บริหารกรุงเทพมหานคร หัวหน้าส่วนราชการกรุงเทพมหานคร ให้การต้อนรับเด็กๆ ที่มาร่วมกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ประจำปีพุทธศักราช 2567 ณ อาคารไอราวัตพัฒนา กทม.2 ดินแดง
กรุงเทพมหานคร โดย สำนักการศึกษา และสำนักวัฒนธรรม กีฬา และการท่องเที่ยว กำหนดจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ประจำปีพุทธศักราช 2567 ขึ้น โดยมีกิจกรรมให้เด็กๆร่วมสนุกและรับของรางวัลมากมาย ตลอดทั้งวัน สำหรับในช่วงเช้า ดร.เมธาวี ธารดำรงค์ สมาชิกสภากรุงเทพมหานครเขตปทุมวัน ในฐานะผู้แทนสภากรุงเทพมหานคร ได้ให้การต้อนรับนักเรียนที่มาเยี่ยมชมห้องประชุมสภากรุงเทพมหานคร และได้เปิดให้เด็กๆได้ลองนั่งเก้าอี้ประธานสภากรุงเทพมหานคร รวมถึงถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน ภายในห้องประชุมสภากรุงเทพมหานคร ชั้น 2 และมอบกระเป้าผ้า หมวก เป็นของที่ระลึกให้กับเด็กๆที่มาร่วมกิจกรรมด้วย
—————————
ผู้ชมทั้งหมด 394 ครั้ง, ผู้ชมวันนี้ 2 ครั้ง