![พล.อ.โกญจนาท จุณณะภาต รองประธานสภากรุงเทพมหานคร ร่วมวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช](http://i0.wp.com/bmc.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__35102734.jpg.jpg)
พล.อ.โกญจนาท จุณณะภาต รองประธานสภากรุงเทพมหานคร ร่วมวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช
วันอังคารที่ 28 ธันวาคม 2564 เวลา 15.45 น. พล.อ.โกญจนาท จุณณะภาต รองประธานสภากรุงเทพมหานคร คนที่สอง นายขจิต ชัชวานิชย์ ปลัดกรุงเทพมหานคร พร้อมด้วยคณะผู้บริหารกรุงเทพมหานคร ร่วมวางพานพุ่มดอกไม้ เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ของสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช พระมหากษัตริย์ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐ ที่ทรงสถาปนากรุงธนบุรีเป็นราชธานี ตลอดจนทรงกอบกู้เอกราช สร้างความเป็นปึกแผ่นแก่ชาติบ้านเมืองตราบจนถึงปัจจุบัน ณ พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช วงเวียนใหญ่
ขอบคุณภาพจาก สำนักงานประชาสัมพันธ์ กรุงเทพมหานคร
ผู้ชมทั้งหมด 371 ครั้ง, ผู้ชมวันนี้ 1 ครั้ง